--==(¯°•._wWw.Tinhquaygot.Tk.•°¯)==--
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

--==(¯°•._wWw.Tinhquaygot.Tk.•°¯)==--

Chào mừng các bạn đã đến với forum của Cái Bè District

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Hỏi chuyện một cái xe đạp

Go down 
Tác giảThông điệp
hoadaquy2394
Mod
Mod
hoadaquy2394

Nữ Tổng số bài gửi : 187

Hỏi chuyện một cái xe đạp Empty
Bài gửiTiêu đề: Hỏi chuyện một cái xe đạp   Hỏi chuyện một cái xe đạp I_icon_minitime2/14/2008, 20:30

RH (răng hàm): Chào bạn, có lẽ đầu tiên phải là một lời chúc mừng, đúng hông?
ĐX (xe đạp): Mừng vì cái gì chứ hả?
RH:Vì năm nay việc cấm học sinh đi xe máy đã rất triệt để, vậy nên bạn có điều kiện phát huy khả năng của mình!
ĐX: Tui nằm dưỡng già trong kho bao ngày tháng, sên khô, trục yếu, sườn mục... Đột nhiên cậu chủ lôi ra xài tiếp! Tui đâu kịp chuẩn bị tinh thần, nên suốt từ đầu năm đến giờ, mình mẩy ê ẩm hết trơn!
RH: Thôi ráng đi, cậu chủ nặng có 37 kí hà, năm nay lại là năm cuối cấp, bạn chỉ phải phục vụ mấy tháng nữa chứ bao nhiêu!
ĐX: Hụ hụ... ổng nặng 37 kí, nhưng... bả nặng... 73 kí!
RH: À bạn gái cậu ấy! Nhưng làm gì có phụ nữ nặng tới 73 kí? Bạn nói quá!
ĐX: Đó là tui chưa tính lúc bả ăn no, cộng thêm những món nữ trang phụ trợ... Total ít nhất cũng 83 kí!
RH: Thôi ráng đi, cộng cả hai cũng trên một tạ chứ bao nhiêu?
ĐX: Thì lúc chạy ngon trớn cũng chấp nhận được, có điều khi lên dốc, đổ dốc, ông chủ bóp thắng... Hic hic... tui gồng không có nổi!
RH: Tội bạn quá! Thôi bỏ vụ mợ chủ qua bên. Có điều gì bạn muốn bày tỏ nữa không?
ĐX: Còn chứ, bạn coi thân thể tui vầy, mà nhiều khi cậu chủ còn bắt tui đua với mấy thằng bạn! Đua đã, ổng chơi trò giựt bánh trước, chạy bánh sau!
RH: trời đất, thiệt rùng rợn! Còn trò gì nữa không?
ĐX: Đủ trò, tại ổng ỷ y xe đạp công an ít thổi nên ba cái trò vượt đèn đỏ, chạy vô đường cấm, ổng chơi tuốt luốt! Rồi ổng còn bu xe tải, bắt tui chạy theo bằng tốc độ của thằng 6 bánh đó nữa!
RH: Thôi, nói chuyện này nổi da gà quá! Bộ không có phút nào lãng mạn giữa bạn và cậu chủ sao?
ĐX: Thì cũng có, đó là khi cậu chủ lôi tui ra khỏi kho đồ củ, sơn phết lại! Bạn coi nè, ổng còn gắn lên mình tui đủ thứ ốc vít, rồi decan, bánh trước sơn xanh, bánh sau sơn đỏ, sườn sơn vàng choé... ngó như... thằng hề!
RH: Thôi, thời hip hop nó phải thế, bạn quê quá à!
ĐX: Nè, bạn còn chưa ngó câu khẩu hiệu ổng viết trên vè tui nè: Đi xe đạp vì phải đi xe đạp - Chứ anh đâu nghèo khó phải dạp xe !
RH: Triết lí ghê hén! Bộ ông chủ cậu giàu lắm hả?
ĐX: Giàu lắm, hồi hôm bà chủ tiệm net, chỗ ổng thiếu nợ, cho người rượt, ổng đạp tui cắm đầu căm cổ, văng hết một bên pê đan đây nè!
RH: Thôi, cảm ơn bạn về cuộc trò chuyện này! Nói nữa chắc ngáp!

Các bạn thấy lời tâm sự của một chú xe đạp con như thế nào? Chắc là chú xe đạp con này phải bức xúc lắm

Hỏi chuyện một cái xe đạp
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Sợi dây chuyền định mệnh 3
» Sợi dây chuyền định mệnh 19
» Chuyện lạ quốc tế nè
» Sợi dây chuyền định mệnh 4
» Sợi dây chuyền định mệnh 20